![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhmWit1A-SGAqx1tm-zE9nXg2JFTg7ylTgrRn5etx9LEytYjmEHjZk7nAswZZv1y-t6PTN-9S4_hHTqsrUnKo2P1iFCTgwRAbwFfdMfb4lz7RILi6sc4YTdr_w02NgciZs2Lbt7lq04Ja68/s400/%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E1.jpg)
พบมี Haziness Rt. lung และถ้าดูให้ดีจะพบว่ามี hyperdensity ของ soft tissue บริเวณต้นแขนและใหล่ขวามากกว่าใหล่ซ้าย รูปด้านล่างพบมีการบวมของลำตัวซีกขวาของผู้ป่วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi3tfNCdzutwo_P8Zzl2cDF7uJ894SDDlABQooleilziBtupCziVwzV_YcGoAFgE1pIVLvQ54DyzeTFQdvMbNoNPmCG7I1hG7I1KKtqY4L0ojT9KsODceMRkzsZGk1Uo03ZT2m58fFCpkcS/s400/%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E1.jpg)
เพื่อการเรียนรู้ medicine และสุขภาพที่ดีของประชาชน (community hospital) * เดิมคือ Phimaimedicine.blogspot.com * ตอนนี้มาปฏิบัติงานอยู่ที่ รพ. ขนอม นครศรีธรรมราชครับ
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น