พบว่า EKG มีลักษณะ QRS กว้าง T wave สูงและแหลม P wave หายไป และพบว่า K = 8.6 mmol/L ดังนั้น EKG นี้จึงเป็นลักษณะของ hyperkalemia
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhUKuwAvLnwBjsdy1GN1duK51wXg68RDGTnmKeWU6ZfKX3HjLOUdTpd-2fBVmlZhehR9xtxzipD4WMAVLdcoRwL9eduIr9Ow878iv4hrY6DP0UQkCra4WzwzaN9VEpwVmGhsvyArr0q5xzQ/s400/MMPE_12END_156_02_eps.gif)
เพื่อการเรียนรู้ medicine และสุขภาพที่ดีของประชาชน (community hospital) * เดิมคือ Phimaimedicine.blogspot.com * ตอนนี้มาปฏิบัติงานอยู่ที่ รพ. ขนอม นครศรีธรรมราชครับ
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น