![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiKXlQ8eKNeTGhCdPUfqQfi-bgZOBLF36F7XvaZJVx9pQkbHuFkMRsee8zqT-KTnc0UWgOUItEbNanQ_VWWL5D-SnU1fO_lP8cjjPAdXvJPqXYQ7ny46ntB7LXYz2LreKFZU61SMrpVNYBo/s400/Liver.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgnOPKc6AWX-PUd0OZVgk1mSZiU94VOj_Pp1P2b3JjiD_12omCZqG7v4YegjyfsoEcKm6G5_GpOLjN6BkFQ7bowaiz4TNqRF2Yjlhc13S2xFop_rvce-zzMhtCvJ09vD90UGRefxjzW4Dr4/s400/Hepatis+profile.bmp)
เลือกตรวจโดยดูจากลักษณะทางคลินิกของผู้ป่วยและแปลผลดังในตาราง [click ที่ภาพเพื่อขยายขนาด]
NT = not tested
http://webserver01.bjc.org/labtestguide/special%20instructions/HepatitisSerologicalProfileInterpretationGuide.htm
เพื่อการเรียนรู้ medicine และสุขภาพที่ดีของประชาชน (community hospital) * เดิมคือ Phimaimedicine.blogspot.com * ตอนนี้มาปฏิบัติงานอยู่ที่ รพ. ขนอม นครศรีธรรมราชครับ
ปกติส่งแค่HbsAg,antiHBs,antiHCV
ตอบลบ