![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiORGtAjXxi0VzdMBj7pJePUu3dOAGdgvaYrDASHZx5uL2vgRHCWO9wUNSoyx4JqdjtTfIEfs3TLPErCE07BHWcvztcHKySAeJXeEcazievrQ0mCAFKS_7qV3OJmpEdFPZUHEiYgJxIQVpA/s400/URI.jpg)
การเลือกใช้ยาอาจพิจารณาจากเชื้อที่เป็นสาเหตุ ซึงอาศัยข้อมูล เช่น อายุ ถิ่นที่อยู่ ลักษณะทางคลินิกรวมทั้งตำแหน่งของการติดเชิ้อ แล้วมาพิจารณายาตามตารางดังนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi7hwmzQZ7hRs5os-Dp0H6lvAhnLxuLeOCqfnHvlzM8Uzf3Qw4R49FlpUmybcnsVIDgTigVeK8fUSWhGOPaNFqw3nddB7UBL6qraIoW8_W5-Ai_BYpzdNFOiNOj2LK2acmK3GT7ftk__I53/s400/ATB+URI+1.jpg)
เพื่อการเรียนรู้ medicine และสุขภาพที่ดีของประชาชน (community hospital) * เดิมคือ Phimaimedicine.blogspot.com * ตอนนี้มาปฏิบัติงานอยู่ที่ รพ. ขนอม นครศรีธรรมราชครับ
ขอบคุณครับผม
ตอบลบ